ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 กันยายน 14, 03:15:59

หน้า: [1] 2 3 ... 11   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฉลองขึ้นบ้านใหม่  (อ่าน 41788 ครั้ง)
~::Aura_[V]::~
Aura_v
"ณ กลางใจ"

: 20

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 07, 19:25:53 »

อย่าย้ายบ้านบ่อยนักนะน้องพี่           อรวีคิดไม่ออกบอกหลายหน
คิดไม่ได้ไม่สบายใจกังวล           เพราะมัวค้นกลอนแกนของแก่นใจ

บ้านหลังนี้มีไว้เพื่อให้รัก               ให้พิงพักผ่อนผันอัชฌาศัย
ให้รักแล้ว นะ อย่าลืมให้อภัย            ให้หัวใจผันผ่อนการรอนแรม

หากทุกข์เหนื่อยจากที่อื่นไม่รื่นจิต            ขอจงคิดคืนบ้านเรามีสุขแถม
โปรโมชั่นลดกระหน่ำซัมเมอร์แซม            แลกแจกแจมเสียงหัวเราะกำลังใจ

เจ้าบ้านน้อยคอยรักฟูมฟักจิต            ไมตรีมิตรปรารถนาอสงไข
แม้ชาตินี้ชาติหน้าจะครรไล            อาจพบใจของใครใครในพริบตา

มิตรภาพในโลกนี้อยู่ที่ไหน            อยู่ที่ใจใฝ่แสวงนั่นแหล่งหา
ให้ใจไปใจเขาตอบจึงกลับมา            สรุปว่าอยู่ที่ใจของเราเอง

ให้ใจเราได้พักผ่อนเถิดผองมิตร            บางครั้งจิตอาจพบใครเขาข่มเหง
กลับบ้านเราให้หัวใจได้ร้องเพลง            จะครื้นเครงด้วยใจเรานั้นบัญชา

รักกันไว้นะพี่ น้องอย่าข้องจิต            หากผิดนิดอภัยให้ไม่กังขา
แม้ผิดมากอภัยเถิดเกิดเมตตา            เราเกิดมาไม่ทันเหลียว...เดี๋ยวก็ตาย

สร้างบ้านเราให้ใหญ่โตและโอ่โถง            ค่อยจรรโลงจิตใจให้สดใส
บ้านใหญ่โตโอฬารต้องด้วยใจ            กว้างและใหญ่ดุจสายน้ำชุ่มฉ่ำเย็น

บ้านเรามีเหล่านกร้องเสนาะเสียง            แจ้วจำเรียงอีกหมาแมวไม่ยากเข็ญ
กบเขียดร้องท่วงทำนองคล้องเดือนเพ็ญ     แม้นได้เห็นจะมีสุขทุกโมงยาม...

ย้ายบ้านใหม่แล้วอย่าให้เสียหลายนะคะ...ดูแลจิตใจกันไว้ดีๆ
นิทานเรื่อง "ไผ่รวมกอ" ยังคงใช้ได้ดีเสมอ..หากเรามีความรัก
สมัครสมานสามัคคีกันไว้ ศัตรูหน้าไหนก็ไม่อาจมารุกรานทำร้ายเราได้

ความรัก...จะเป็นเกราะป้องกันให้กับเรา...

รู้มั๊ย...กลอนนี้ได้แต่ใดมา ก็วันที่ พี่ ลงไปเดินเล่นในบ่อไงคะ
เดินละเมอไปเรื่อยมัวแต่คิด สลัก เสลา กลอน หวังจะไว้ใช้ตอนขึ้นบ้านใหม่ของเรา...
เรียกว่า...แลกมาด้วยรอยฟกช้ำ ดำเขียว ระบมไปทั้งตัว ทีเดียว

เพราะฉะนั้น...หากจะขัดข้องใจกัน ขอให้นึกถึงภาพตอนนั้นไว้นะคะ

ความจริงที่สุดคือ...เราต่างคนต่างอยู่..ต่างคนต่างมา..ต่างกันโดยสิ้นเชิง
ในอีกหลายๆ อย่าง..แต่เรามารักกันได้ เพราะความจริงอีกอย่างคือ..เรามาด้วยหัวใจที่บริสุทธิ์
เพื่อพร้อมจะหลอมรวมดวงใจไว้ด้วยกัน..ย่อมไม่ใช่เรื่องธรรมดา

สำหรับพี่แล้วถือว่า...เราทำบุญร่วมกันมาแต่ชาติปางก่อน

ความจริงที่ไม่อาจหลีกเลี่ยงได้อีกอย่างคือ..เมื่อมากคน..ก็อาจมากความตามไปด้วย
ย่อมมีกระทบกระทั่งกันบ้าง แต่หากเราตั้งมั่นอยู่บนความรัก..ที่มีมาแต่แรกแล้ว
จะไม่มีอะไรมาทำลายความรัก..ความปราถนาดีของเราไปได้ แม้มีเรื่องใหญ่..ก็จะกลายเป็นเรื่องเล็ก
และแน่นอน...อะไรที่เล็กๆน้อยๆ...ก็จะไม่เป็นเรื่องขึ้นมาให้รำคาญใจกัน

สำหรับพี่...เพียงรู้ว่าน้องๆ รักใคร่กลมเกลียวกัน
มีความสุขในบ้านหลังน้อยที่สร้างขึ้นมาด้วยหัวใจของเราเอง
เท่านี้ก็มีความสุขมากแล้วค่ะ (ถึงแม้ว่าจะมีพี่เป็นศูนย์รวมหรือไม่ก็ตาม)

หวังว่าพี่ๆ น้องๆ คงมีความสุขในบ้านหลังใหม่นี้
มิตรภาพดีๆ สมัยนี้จะหา..ไม่ใช่เรื่องง่าย..รักกันไว้นะคะ

...ความรักสร้างโลกเราให้สวยงาม...

ฝากเพลงนี้ไว้ให้พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะคะ

<a href="http://two.xthost.info/poo/mp3ss4e.swf" target="_blank">http://two.xthost.info/poo/mp3ss4e.swf</a>

บ้านของเรา

บ้านของใคร ของใครก็รักเรือนเขา
บ้านของเรา หนอเราก็เฝ้ารักปอง
บ้านฉันมีนกร้อง ส่งเสียงทองคล้องขาน
มีไม้ไพรพฤกษ์พร้อม...
พร่างพยอมหอมหวลอวลอ้อม
ละมุนละม่อมออมขวัญ...
มีพลิ้วเพลงผูกพัน เพ้อรักอันรอท่า
นกเขามันเฝ้าปราศรัย พิรี้พิไรรักหล้า
ฟังเคลิ้มคล้ายกะว่า..กล่อมให้อุรารักรังนิทราเรือนทอง

บ้านของใคร ของใครก็รักเรือนเขา
บ้านของเราหนอเราก็เฝ้ารักปอง
บ้านฉันมีนกร้อง ส่งเสียงทองร้องหา
เรือนฉันมีรักหวาน โอบชีวิตฉันไว้ในบ้าน
แล้วโลมใจร่านลอยล้า มีวิมานอุราคล้อยค้างคาอารมณ์
เขารู้มันจู่เพลงพ้อ ขันล้อทำคอโค้งก้ม
ชีวิตหนอพอตรม..ก็กลับชื่นชมเพราะเพลินภิรมย์เรือนทอง

รักทุกคนค่ะ

อรวี สัจจานนท์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 08, 08:19:30 โดย นกแขก » บันทึกการเข้า

ปุ้มปุ้ย
" คือรักจากใจที่ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง "
[คิดถึงเธอทุกลมหายใจ]

: 16

poompui_v@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 07, 20:08:01 »

รักพี่เล็ก คนนี้ค่ะ

ค่ะพี่เล็กเราทุกคนจะรัก ห่วงใย ให้อภัยกัน อย่างนี้ตลอดไปค่ะ
พี่เล็กเป็นหนึ่งศูนย์รวมที่สำคัญสำหรับเราทุกคนมากค่ะ  ปุ้ยมีความสุข เสียงหัวเราะ
และสบายใจทุกครั้งที่นึกถึงบ้านหลังนี้ (มีความสุข แม้ยามไม่ได้เข้าบ้าน)
บ้านที่มีพี่เล็ก อรวี  มีพี่น้องที่รักมากยิ่งทุกคน ขอบคุณมากค่ะสำหรับความรัก ความสุข เสียงหัวเราะทั้งหลายทั้งปวง

ห่างกันสุดปลายฟ้า.....ใช่ว่าเราห่างกัน.....
ความรัก ความห่วงใยนั้นผูกพัน.....ให้เราอยู่ใกล้กันเสมอ.....
ดรีม!หมาแพนดี้?
ดรีมหมีแพนด้า

: 3

หมอพืชครับ หมอพืชครับ...

dream8957@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 07, 21:05:15 »

เย้....ฉลองขึ้นบ้านใหม่  พี่เล็กต้องการพิธีกรดำเนินพิธีกรฝีปากจัดอย่างผมไหมครับ อิอิ ;D

เห็นบ้านใหม่ของเราแล้วก็โล่งโปร่งสบายจริง โดยเฉพาะประดูบ้านนี้ทำใหม่ หยอดน้ำมันเป็นอย่างดี

เปิดเมื่อไหร่ก็ไขออกเมื่อนั้น รวดเร็วทันใจดีครับ

สำหรับผมบ้านหลังนี้เปรียบดังบ้านหลังที่ 2 ของผม เมื่อเข้ามาอยู่บ้านหลังนี้รู้สึกอบอุ่นมากๆ

รู้สึกว่ามีความสุขมากกว่าบ้านจริงซะอีก ผมอยากให้ทุกคนรักกันมากๆครับ  ครอบครัวเราจะได้อบอุ่นไง  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กันยายน 07, 22:19:54 โดย ดรีม!หมอพืชครับ! » บันทึกการเข้า

นุต..ประวีณ์
"รักเธอ คงกระพัน"

: 6

ขอบฟ้า..แม้จะคนละฟาก ห่างไกลกันมากแต่ก็ฟ้าเดียวกัน

nu_nuch_5@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 07, 21:17:15 »

ขอบพระคุณ."พี่เล็ก".มากนะคะ.

ตอนนี้ จะไปหาพรของใครที่ไหน

สำหรับพวกเรา ก็คงจะไม่ประเสริฐ

ได้เทียบเท่า..พรที่มาจากใจของ "พี่เล็ก" อีกแล้วค่ะ

นุตสัญญาคะว่า "เราจะรักกัน" และ "เราจะสามัคคีกัน" ค่ะ

เพราะเรารู้ว่า พวกเรามาอยู่บ้านหลังนี้ เพื่ออะไรค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กันยายน 07, 23:50:10 โดย ปุ๊กนิค » บันทึกการเข้า

:: ปอปลาน่ารักจัง ::
[ผู้หญิงธรรมดาแต่น่าร๊าก]
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 9

หลับตาไม่ลง พะวงแต่เธอยามนอน

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 07, 22:07:58 »

ขออนุญาตร่วมฉลองบ้านใหม่ด้วยคนนะเจ้าคะ
ไม่น่าเชื่อเลยเจ้าค่ะ ว่าเราจะใจตรงกับคุณเล็กขนาดนี้
เราก็เตรียมเพลง "บ้านของเรา" (เสีบงร้องของคุณเลืศ ประสมทรัพย์ ) ไว้ให้สมาชิกที่นี่เช่นกันเจ้าค่ะ
พอเปิดเข้ามาแล้วได้ยินเพลงนี้ ตกใจและดีใจมากๆ เลยค่ะ
ขอบคุณคุณเล็กมากๆ เลยนะค๊า

ถึงเราจะเป็นสมาชิกใหม่ของที่นี่ แต่เราก็ยินดีที่จะร่วมแบ่งปันความรักและความเอื้ออาทร
ให้กับพี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนนะเจ้าคะ
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว งั้นเราฝาก(เนื้อ)เพลง ที่มีความหมายดีๆ
ไว้ให้คุณเล็กและสมาชิกทุกท่านเลยละกันนะเจ้าคะ

รักกันวันนี้ ดีกว่า
เผื่อว่าพรุ่งนี้มีอันเป็นไป
ทั้งเธอและฉันนั้นต้องพลันสิ้นใจ
ฉันจะหวังใคร....ให้เป็นคู่รักยิ่ง

เผื่อว่าพรุ่งนี้มีใครมาชิง
ฉันอาจพลาดแพ้เหลือแก้คืนทุกสิ่ง
แล้วจะหมายอิงแอบอ้อนวอนรักใคร

พรุ่งนี้ไม่มีอะไรแน่นอน
แปรผันยอกย้อน ลวงหลอนเปลี่ยนใจ
เผื่อว่าพรุ่งนี้โลกแตกสลายไป
วันนี้เล่าใคร...จะอยู่คู่ฉัน

เผื่อว่าพรุ่งนี้จำใจไกลกัน
ฉันอาจสิ้นหวัง เหมือนดังสิ้นชีวัน
เหลือแต่เพ้อฝัน สุดกลั้นใจหมองตรม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 07, 22:15:47 โดย ปุ๊กนิค » บันทึกการเข้า

★ กระซิบเบาเบาหัวใจสองเราเคล้ามั่น ฉันเอง"รัก"เธอเหมือนกัน เฝ้ารอสัมพันธ์ดังก่อน ★
i_took
ตุ๊กตาผีหน้าหวาน
[คนหน้าเดิม]
**

: 11

เลิกเฮี้ยนแล้วจ้าาา

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 09:52:24 »

บ้านนี้มีไว้ให้พัก
นึกตรองลองทักชะงักฉงาย
อยู่เดียวเปลี่ยวดูอุระระคาย
ลมทรามยามบ่ายระบายระโบย

ดนุหลงคงเป็นเช่นนี้แน่
พธูแม่ทำใจระไห้โหย
มิยอมพักรักลมตะโบมโบย
มละโชย พธูมา อุราระบาย

;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 07, 12:07:25 โดย i_took » บันทึกการเข้า

เชื่อใจหรือเขารักเธอจริง ยิ่งกว่าฉัน.. เป็นไปไม่ได้..
JAN
คงความดีที่มีไว้เป็นของตัว ยืนอยู่ไปมิได้กลัว คงสิ้นมัวคลายหมองสักวัน
**

: 8

ผ่านมานั้น..ลืมมัน..ลบไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 10:32:55 »

พี่เล็กมาอย่างหวานซึ้งตะลึงตะลานกันทั้งบ้านเลย
มันช่างเกินคำบรรยาย ต้องอ่านที่พี่เล็กอุตส่าห์หามาไว้ให้ด้วยฟกช้ำและดำเขียว อ่านแล้ว อ่านอีก
"เพราะฉะนั้น...หากจะขัดข้องใจกัน ขอให้นึกถึงภาพตอนนั้นไว้นะคะ"
ประโยคนี้ คงทำให้เราต้องคิดแล้วคิดอีกในการที่อาจจะทำอะไรล่วงเกินกัน
 ซึ่งแม่แจนว่า ที่ผ่านมา เราก็คิดถึงพี่เล็กมาตลอด สิ่งดีๆที่ทำให้แก่กัน ความรักความอดทน การให้อภัย  ทุกสิ่งที่ดีๆนั้นเนื่องมาจากความรักพี่เล็กมากที่สุด แล้วรักนั้นล้นลงมาที่จานรองคือพวกเรานี่แหละ
แม่แจนคิดว่า คุณเล็กสบายใจเถอะค่ะ น้องๆเป็นเด็กดีมากๆค่ะ
แม่แจนวันนี้พูดไม่ค่อยออก ขอติดไว้ก่อนนะคะ

smartman
[ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร]

: 24

oa.smartman@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 10:52:35 »

อ่านกลอนของพี่เล็กแล้วซาบซึ้งตรึงจิตมากคร้าบ ยิ่งรู้ว่ากลอนนี้ได้มาตอนตกบ่อ ก็ยิ่งทำให้รู้สึกกินใจมากขึ้น

แถมยังมีเสียงเพลงเพราะๆเปิดคู่เคียงกับกลอนดีๆอีกด้วย

ผมก็หวังว่าบ้านหลังใหม่หลังนี้ คงจะมีแต่ความสงบสุบ ร่มเย็น ร่มรื่น และที่สำคัญ "ราบเรียบ" ในการไขประตูเข้าบ้านในแต่ละครั้งด้วยนะคร้าบ..

~:+:ปุ๊กNicK:+:~
"ต้นห้อง"

: 1

ห้วงน้ำลึกนัก..ห้วงรักลึกกว่าหลายเท่า

pik_nickie@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 11:14:13 »

ผมก็หวังว่าบ้านหลังใหม่หลังนี้ คงจะมีแต่ความสงบสุบ ร่มเย็น ร่มรื่น และที่สำคัญ "ราบเรียบ" ในการไขประตูเข้าบ้านในแต่ละครั้งด้วยนะคร้าบ..

;D ;D..ก็หวังไว้ว่าจะเป็นเช่นนั้นอ่ะค่ะ..คุณพี่ม๊าดดด..เหอๆ

ทุกอย่าง นั้นยังมีแปรเปลี่ยนไป "แต่ฉัน" จะมีแค่เธอในใจ...เหมือนดวงตะวัน...
Bee
ลูกแม่โดม
**

: 5

คิดถึงเธอ..ทุกลมหายใจ

bee_orawee@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 13:19:57 »

ขอบพระคุณพี่เล็กมากค่ะ ที่รักและห่วงใยพวกเราเสมอมา

บ้านหลังนี้เป็นศูนย์รวมของความรักและความอบอุ่นที่ทุกคนมีให้แก่กัน

ความรักนี้ก็ได้หล่อหลอมรวมกันเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน โดยมีพี่เล็กเป็นศูนย์รวมของความรักค่ะ

ขอขอบคุณบ้านหลังนี้ที่คอยให้ความสุขกับน้องคนนี้เสมอมา

ไม่ว่าในยามสุข ทุกข์ เศร้า หรือเหงา ก็มีบ้านหลังนี้ที่คอยเป็นเพื่อน

ทุกครั้งที่ได้เข้ามาในบ้านหลังนี้ สิ่งที่ได้กลับไปทุกครั้งก็คือ ความสุข

คิดว่า บ้านหลังนี้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้วค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กันยายน 07, 10:54:03 โดย นกแขก » บันทึกการเข้า

ฝากหัวใจ ใส่แสงดาว อันพราวผ่องฟ้าไกล

ฝากน้ำคำ พร่ำรักให้..เคล้าไปกับสายลม
ลูกเจี๊ยบ
"ห้องน้อยคอยใจ"
**

: 7

"เจี๊ยบศิษย์ อรวี"

prrawee_wow@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 16:10:10 »

ว้าว....บ้านนี้มีรัก...จริงๆก็เจ้าของบ้านทั้งน่ารักและแสนดีอย่างนี้ไงค่ะ
รับทราบค่ะพี่เล็ก...
เราจะรักและสามัคคีกันไปตลอดค่ะ
สิ่งที่เลวร้ายต่างๆที่เกิดขึ้น(เมื่อก่อน)ก็จะเป็นอดีต...
ปัจจุบันจะมีแต่ความสุข ความอบอุ่นและการเข้าใจซึ่งกันและกันตลอดไปค่ะ

นุต..ประวีณ์
"รักเธอ คงกระพัน"

: 6

ขอบฟ้า..แม้จะคนละฟาก ห่างไกลกันมากแต่ก็ฟ้าเดียวกัน

nu_nuch_5@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 16:51:28 »

นุตก็มี "ดอกกุหลาบ" มาให้ "พี่เล็ก" เหมือนกานค่าาาา..

เก็บมาจากแถวๆ หน้าบ้านนี้ละคะ ::) ก็เลยได้แต่ดอก "สีแดง".ค่าาา ;D .

อ๋อ.!!.ถึงแม้ว่าเราจะย้ายบ้านกันบ่อย. ??? :-[.

แต่ "หัวใจ" ของพวกเรายังอยู่ที่เดิมนะคะ. ;) :-*.

KONLEK
Hallo...555
[ผ่านมา.ฮื้ม.ฮืม.ผ่านไป]
*

: 19

เธอคือดวงใจ แม้สิ้นเธอไป ฉันอยู่อย่างกายไร้วิญญา

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 18:03:15 »

ว่าแต่ว่า....พี่เล็กจ๋า   ;D   บ้านพี่ขาดคนหุงข้าวหรือเปล่า    คนเล็กขออาสาช่วย หุงข้าว ทำกับข้าว ล้างจาน ทำสวน(โดยเฉพาะบ่อข้างบ้าน จะได้ไม่ลื่นตกลงไปอีก) ฯลฯ   ที่สำคัญ ขอ  ปัด กวาด เช็ด ถู ห้องใจ  เอ้ย! ห้องทุก ๆ ห้องในบ้าน  พี่เล็ก   ทุกวันเลยได้ไหม :-[ :-[     

แม้ไม่เคยเจอ แต่ เธอ ก็คือหนึ่งในใจ ฉัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 07, 18:05:29 โดย KONLEK » บันทึกการเข้า
KONLEK
Hallo...555
*

: 19

เธอคือดวงใจ แม้สิ้นเธอไป ฉันอยู่อย่างกายไร้วิญญา

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 18:16:45 »

เอ๊อะ..อ๋อ... เกือบลืมไป   ต้องขอรายงานตัวกับ พี่เล็ก ก่อน  เดี๋ยว พี่เล็ก ไม่รู้ว่าเป็นใคร มันมาได้ไงหว่า
คนเล็ก เป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งสมัครเข้ามาอาศัยอยู่ในบ้านแห่งนี้ด้วยคน   พี่สาวคนสวย คงต้อนรับ น้อง คนเล็ก คนนี้นะ  (เป็นคนเล็กจริง ๆ)
เป็นอีกคนหนึ่ง ซึ่งรัก พี่เล็ก สุดหัวใจ
^o^NOKแขก^o^
"ต้นห้อง"

: 4

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 19:08:48 »

ขอโทษค่ะ  มัวแต่ซึ้งกับบทกลอน  และคำพูดซึ้ง ๆ กินใจ  อ่านไป น้ำตาคลอไป (เกือบร้องไห้แล้วเชียว)

ก็เลยพูดอะไรไม่ออกเลย   ก็อยากจะขอบคุณ...... ขอบคุณพี่เล็กมาก ๆ นะคะ 

พี่เล็กเป็นอะไรมากกว่า  คำว่ารัก   เป็นกำลังใจให้น้องคนนี้มีแรงที่จะเดินไปข้างหน้าอย่างเข้มแข็ง

"ความรัก...จะเป็นเกราะป้องกันให้กับเรา "  นี่คือคำพูดที่พี่เล็กอยากจะให้เรารักกันไว้ สามัคคีกันไว้

น้องคนนี้จะไม่สัญญาว่า จะรักพี่เล็กตราบชั่วนิรันดร์  ให้พี่เล็กรู้แต่ว่า....วันนี้ยังรักพี่เล็ก รักพี่สาวคนนี้มาก ๆ  ค่ะ

i_took
ตุ๊กตาผีหน้าหวาน
**

: 11

เลิกเฮี้ยนแล้วจ้าาา

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 20:06:51 »

ขอซึ้งด้วยคนค่ะ

ใครจะรักใครไม่รู้ แต่จะขอสิงสู่ เอ๊ย! ขออยู่ในบ้านนี้ด้วยคนนะคะ

ที่จริงโดนยาหม่องป้ายตามา :'(

เชื่อใจหรือเขารักเธอจริง ยิ่งกว่าฉัน.. เป็นไปไม่ได้..
~:+:ปุ๊กNicK:+:~
"ต้นห้อง"

: 1

ห้วงน้ำลึกนัก..ห้วงรักลึกกว่าหลายเท่า

pik_nickie@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 30 สิงหาคม 07, 20:29:28 »

ซึ้งหรือเปล่าไม่รู้...รู้แต่ว่าพออ่านจบบรรทัดสุดท้าย

รักทุกคนค่ะ...อรวี สัจจานนท์...

เท่านั้นแหล่ะน้ำตาไหลหลากกกกกก
ขอบพระคุณพี่เล็กมากค่ะ...สำหรับน้ำตาที่มากไปด้วยความหมายยย...ในทุกๆ อย่าง
ทุกถ้วนถ้อยคำที่ผ่านจะย้ำเตือนจิตใจซ้ำหนัก...ว่าความรัก...จะเป็นเกราะป้องกันให้กับใจของเรา..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 07, 20:32:48 โดย ปุ๊กนิค » บันทึกการเข้า

ทุกอย่าง นั้นยังมีแปรเปลี่ยนไป "แต่ฉัน" จะมีแค่เธอในใจ...เหมือนดวงตะวัน...
จอย
**

: 13

napaphan_joy@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 31 สิงหาคม 07, 05:49:01 »

ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้น อยู่ตลอดกาล
ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้น เป็นรักนิรันดร์

มาฉลองชัย..แฮ่ะ..แฮ่ะ.. :D ฉลองขึ้นบ้านใหม่ด้วยเจ้าค่ะ.. :-*

ปืน ปืน
*

: 26

kittisak_tun69@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 31 สิงหาคม 07, 14:44:58 »

สวัสดีครับ

เป็นสมาชิกใหม่ครับ ชื่อ ปืนครับ เป็นแฟนเพลงพี่เล็กมานานแล้ว ดีใจมากที่มีเวปไซต์นี้ :)

อยากรู้จักสมาชิกทุกคนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กันยายน 07, 10:56:00 โดย นกแขก » บันทึกการเข้า
aon
**

: 18

ลมหวลชวนให้คิด ถึงความหลัง

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 สิงหาคม 07, 17:07:38 »

;D ขึ้นบ้านใหม่แล้วบ้านสวยดีคับ  รูปสวย คำพูดไพเราะน่ารัก ยิ่งเห็นกลอนและรูปที่พี่เล็กมอบให้ปลื้มเลยครับ

(แต่ไม่ใช่ปลื้มนิสสันทีด้านะครับ) รูปพี่เล็กที่น้องปุ้มปุ้ยเอามาลงสวยมากอยากได้อะ

รูปที่เห็นอะไม่ใช่อ้นนะครับอิอิอิ ต้องบอกก่อนเดี๋ยวเข้าใจผิดเพราะคล้ายกันมาก55+++ 

หน้าอ้นก็ยังเป็นอ้นคนเดิม ไม่มีส่วนไดไหนเพิ่มให้เป็นหน้าใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กันยายน 07, 10:57:39 โดย นกแขก » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 ... 11   ขึ้นบน
พิมพ์